ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพรทิพา ทองวัน |
1. นางวราพร จงจิตตานนท์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวปรางค์ลดา แก้วจันทร์ |
1. นางศรีนวล ศิริขันธ์ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธีรเทพ คำแก้ว |
1. นางอติกา ทิพย์ตำแย |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณัฏฐชญา ด้วงผาง |
1. นางสงวน สารีคำ |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพรกนก ซาปา 2. เด็กหญิงเนตรนภา ปันทอง |
1. นางวิไลวรรณ สารัด 2. นายธนากร คำโฉม |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวธิฆัมพร นางงาม 2. นายเจษฎา ยอดคำ |
1. นางสาวสุรีพร เปรมปรีดิ์ 2. นางสาวณัฐวรรณ บุตรา |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวภัทรานิษฐ์ ภาพสิงห์ |
1. นางวิไลวรรณ สารัด |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
80.2 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวชไมพร เรือนกว้าง 2. นางสาวสุธิตา ทองวัน 3. นางสาวสุพิชชา อับภัย |
1. นางรัชณงค์ หนูเวียง 2. นางจีรนัน นูตา |
9 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
7 |
1. นายชิษณุพงศ์ ขีดวัน 2. นางสาวณัฎฐธิดา ผุยเพชร 3. นางสาววณิชญา ล้อมแพน |
1. นางรัชณงค์ หนูเวียง 2. นายทองคำ แก้วพันยู |
10 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวกนกภัณฑ์ พรหมบุญมี 2. นายชัยสิทธิ์ สร้อยมี 3. นางสาวณัฐริณี จงทัน 4. นางสาวธัญญาเรศ มาจุ่ม 5. นางสาวมาติกา พรมโสภา |
1. นายรณชัย กันหา 2. นางสมจิตต์ ศิลปธร |
11 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวธิติยา วันทอง |
1. นายรณชัย กันหา |
12 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
85.2 |
ทอง |
5 |
1. นายปภังกร งาหอม 2. นางสาวอาภัสรา พานทอง |
1. นายสมบัติ ทิพย์ตำแย 2. นายบุญส่ง ยังคำมั่น |
13 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
13 |
1. เด็กหญิงณปภา เขียนซ้อย 2. เด็กหญิงมุฑิตา กำแพงเพชร |
1. นายเนรมิตร เหง้าสา 2. นางสาวสุธิดา แสงภูผา |
14 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
17 |
1. นางสาวกฤติมา มีสุข 2. นางสาวจันทร์นิภา คำอ้าย |
1. นายสิทธิโชค จันมา 2. นางสาวสุธิดา แสงภูผา |
15 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายชัยอนันต์ สร้อยมี |
1. นางสาวหทัยรัตน์ สุวรรณรงค์ |
16 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
86.47 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายชวลิต มาแแก้ว 2. เด็กหญิงนันทกานต์ นางงาม |
1. นางวิภา ใสยอด 2. นายตุลย์ คำยิ่ง |
17 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
6 |
1. นายพีรพันธ์ จันมา 2. นายวรเมธ กิจันทร์ |
1. นายปัญญา กัปโก 2. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน |
18 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพัชนันท์ ตาแล 2. เด็กหญิงวรัชยา พักใส |
1. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน 2. นายปัญญา กัปโก |
19 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายปัญจพงศ์ ทีทอง 2. เด็กหญิงอชิรญา จันทขันธ์ |
1. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน 2. นายสุขเกษม ฤทธิ |
20 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายพรหมมินทร์ นาใต้ 2. เด็กชายอนุชา จัดเขตรกรณ์ |
1. นายปัญญา กัปโก 2. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน |
21 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจุฑามาศ อินสม 2. เด็กหญิงฐิติมา ขันบุญ 3. เด็กหญิงธนัชชา ทองวัน 4. เด็กหญิงธิดารัตน์ ยอดคำ 5. เด็กหญิงวันวิสาข์ ก้อนจันทร์หอม 6. เด็กหญิงเนตรนภา สีแก้ว |
1. นายนพชัย สารีคำ 2. นางจันทนา โคตรหานาม 3. นางรัชณงค์ หนูเวียง |
22 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกัญชพร แก้วกวย 2. นางสาวนันธิดา บุญโส 3. นางสาวพรพรรณ วงษ์ษา 4. นายพลากร คำโฉม 5. นางสาวศิรินธร พรมคำ 6. นางสาวอมราพร ใหมทอง |
1. นายนพชัย สารีคำ 2. นางจันทนา โคตรหานาม 3. นางรัชณงค์ หนูเวียง |
23 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายสุทธิพงษ์ สุธรรมมา |
1. นางวิไลวรรณ สารัด |
24 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายขัตติยกร คนเกณฑ์ 2. เด็กชายพงศกร แก้วพุฒ |
1. นางวิไลวรรณ สารัด 2. นางสาวสุธิดา แสงภูผา |